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MAMLAKA YA USIMAMIZI

WA BIMA TANZANIA

Miaka minne ya Rais Samia

na ukuaji wa soko la bima nchini

Na Na Mwandishi Wetu

[LA tarehe 19 ya mwezi Machi, ni kumbukumbu

muhimu kwa nchi yetu, kwa kuwa taifa lilipata

kiongozn mkuu, ambaye m: Rais wa Jamhun

ya Muungano wa Tanzania Mhe. Dkt Samia
uluhu Hassan.

Machi 19, 2025 tunaadhimisha miaka minne ya uongozi
wake tkiwa na mafanikio lukuk: kwa ustaw1 wa taifa letu na
Mamlaka ya Usimamizi wa Bima nchini tkiwa schemu ya
mafanikio havo.

TIRA ni taasisi ya Serikali iliyoanzishwa kwa mujibu wa
kifungu cha 5 cha Shena ya Bima Sura 394.

Imepewa mamlaka ya kuratbu masuala yote ya kisera
kuhusu bima ndani ya Jamhun ya Muungano wa Tanzania,
majukumu mengine ni kusajili na kutoa lesem: kwa watoa
huduma za bima, kuandaa na kutoa miongozo kwa watoa
huduma za bima, kusimamia soko la bima nchini, kulinda
hak za watela wa bima na kwishaun senkal kuhusu masuala
ya bima.

TIRA mapvunia uongozi makini wa Awamu va Sita
ambao umecndelea kutoa mchango kwa ukuap wa sckta
hivo adhimu hapa nchini ukiwemo ushinkiano mahin kutoka
kwa viongoz1 wa juu ambao wameckuwa wakshinki kaunka
mikutano na midahalo mbalimbali ya Mamlaka na kutoa
hotuba zenye kujenga kwa umma wa Tanzania,

Ndani va miaka minne va uongozi wake, TIRA imeendelea
kujipambanua kama kiongozi wa mageuzi katika sekta ya bima
nchini kwa kufanikisha yafuatayo :-

Utekelezaji wa Sheria ya Bima ya Afya kwa Wote

Kwa mujibu wa Kifungu cha 5(1) cha Shena ya Bima ya
Afya kwa Wote, inatoa haki ya msing1 ya kila Mtanzama kuwa
na bima ya afya bila kujali kama wanatoka katika sckta rasmu
au ISIyo rasmi.

Kanka kutekeleza hilo, TIRA imepewa jukumu la kishena
kusimamia skimu zote za bima ya afya ili kuhakikisha watoa
huduma wanafuata taratibu sahthi za usajili wa wanachamana
pia kufuanhia utekelezap wa huduma zinazotolewa il huduma
zinazotolewa ziendelee kuwa bora na za haki kwa wanachama
walio kwenye skimu husika.

Mwaka 2024, kanuni kwa ajili ya kuanza kwa utekelezaji
wa shena hivo zimetoka ambapo zinasisiiza juu ya usajih
wa wanachama kwa uwazi na kuhakikisha michango
inawasilishwa kwa wakati.

Kanka kuchangia juhudi za Rais wa Jamhun vya
Muungano wa Tanzama Mhe. Dkt. Samia Suluhu Hassan wa
kuhakikisha Watanzania wote wanapata huduma bora za afya,
Mamlaka va Usimamizi wa Bima Tanzania kwa kushinkiana
na wadau, imetoa kadi za bima ya afya 3,000 kwa Watanzania
wenye uhitaji ikiwa ni utekelezaji wa kauli ya Kamishna wa
Bima Tanzania aliyoitoa yva kuchanma kadi za bima kwa
Watanzama 10,000 ili waweze kupatiwa matibabu.

Kuanzishwa kwa konsotia va Bima va Kilimo (Tanzania
Agriculture Insurance Consortium)
Kilimo m1 uti wa mgongo wa uchum: wetu na taknbani

sUrance

asilimia 70 ya Watanzania wanategemea klimo kama chanzo
cha mapato.

Hata hivyo, wakulima wanakutana na changamoto kubwa
za kiuchumi na mazingira, tkiwa ni pamoja na mvua za
kupindukia, ukame na maafa mengine.

Takwimu zinaonesha kwamba wakulima wengi nchim
wanakumbana na hasara kutokana na majanga va astli kama
ukame, mafunko, magonjwa ya mazao na wadudu wahanbifu,
jambo ambalo hinahitan mfumo wa bima va kilimo.

Bima ya kilimo inatoa fursa kwa wakulima kupunguza
athan za majanga hayo na masaidia kukuza uzalishap wa
mazao na kmmansha uchumi wa taifa,

Konsotia ya bima ya kilimo, huwapa wakulima unafuu
katika kukata bima kwa makundi, lakini kila mmoja kunufaika

pale linapotokea janga.

Ongezeko la idadi va Ofisi za Kanda za TIRA

Katika kuhalakisha wananchi wengi wanapata elimu ya
bima, Mamlaka imeongeza wigo kwa kufungua ofisi za kanda
ya Unguja na Pemba na hivyo kufanya idadi kufikia kanda 10
kwa upande wa Bara na Visiwani.

Zanzibar imeendelea kufanya vizun katika sekta ya bima
mathalani, katika Uzinduzi wa Taanfa ya Utendaji wa Soko
la Bima kwa mwaka 2023 akwimu zilitolewa ambapo 1dad:
ya watoa huduma wa bima kwa Zanzibar iliongezeka kwa
astlimia 15 mwaka 2023 na kufikia watoa huduma za bima 92

ukilinganisha na watoa huduma wa bima 80 waliosajiliwa kwa
mwaka 2022
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Kamishna wa Mamlaka
ya Usimamizi wa Bima
Tanzania (TIRA), Dkt.
Baghayo Saqware




